กลับไปที่รายการ โพสต์ใหม่

คนหน้าตาดีมักได้ลูกสาว

แก้ไขล่าสุดโดย gorpor เมื่อ 15-12-2010 15:53

ผลวิจัยใหม่ชี้ว่าพ่อแม่ที่มีหน้าตาดี เช่น คู่ซูเปอร์ สตาร์ฮอลลีวู้ด ทอม ครูซ และ เคที่ โฮล์มส์ มีแนวโน้มที่จะมีลูกสาวมากกว่าคู่ที่หน้าตาแย่กว่า

ดร.ซาโตชิ คานาซาว่า นักวิจัยคณะเศรษฐศาสตร์ จากมหาวิทยาลัยลอนดอน ประเทศอังกฤษ สำรวจทารก 17,000 คนในอังกฤษ เมื่อปี 2501 โดยติดตามความเป็นอยู่ในวัย 7 ขวบ และในวัย 45 ปี เพื่อสอบถามว่ามีลูกชายหรือลูกสาว พบว่า คู่หน้าตาดีจะมีลูกคนแรกเป็นลูกสาวหรือลูกชายแบบห้าสิบห้าสิบ ขณะที่คู่หน้าตาไม่ดีมีแนวโน้มที่จะมีลูกชายมากกว่า

คานาซาว่า เชื่อว่า ลูกจะได้รับการถ่ายทอดคุณลักษณะจากพ่อแม่ ซึ่งหน้าตาดีเป็นคุณสมบัติที่จำเป็นกับผู้หญิงมากกว่าผู้ชาย แต่คู่ที่มีร่างกายแข็งแรงมักจะให้กำเนิดลูกชายมากกว่า เพราะความแข็งแรงเป็นลักษณะที่ให้ประโยชน์กับเด็กผู้ชายมากกว่า

อย่างไรก็ตาม แอนดริว เจลต์แมน นักสถิติจากมหาวิทยาลัยโคลัมเบียในสหรัฐ วิเคราะห์การจัดอันดับ 50 สาวสวยแห่งปี 2538-2543 ของนิตยสารพีเพิล พบว่าดาราเหล่านั้นมีแนวโน้มที่จะมีลูกชายมากกว่าลูกสาว ตรงข้ามกับการวิจัยของดร.คานาซาว่า และมีหลักฐานเป็นวิกตอเรีย เบ๊กแฮม ซึ่งมีลูกชาย 3 คนกับเดวิด เบ๊กแฮม

ที่มา http://www.khaosod.co.th/view_ne ... E1DMHhNaTB4TlE9PQ==
แบ่งปัน    

จงหิวโหย  และโง่เขลา อยู่เสมอ

มันน่าจะเป็นเรื่องของโอกาส + ความน่าจะเป็นมากกว่า (รึเปล่า?)

มันอยู่ที่ฝีมือ
เหอๆ

Monkey-killer...

พูดมั่วๆยังไงไม่รู้อ่ะ

บอกว่าคู่หน้าตาดีจะมีลูกคนแรกเป็นลูกชายหรือลูกสาว 50/50

แล้ว ถ้ามีลูกสาว พ่อแม่ก็เข้าข่ายหน้าตาดี ถ้ามีลูกชาย ก็เข้าข่ายพ่อแม่หน้าตาดีเหมือนกัน ยังไงก็มีแค่สองเพศอยู่แล้วอ่ะ

แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าที่เราเกิดมามันมาจาก 50/50 หรือ 60/40 หรือ 70/30

อย่ากล่าวโทษเขา เพื่อท่านจะไม่ต้องถูกกล่าวโทษ และท่านจะตวงให้เขาด้วยทะนานอันใด ท่านจะได้รับตวงด้วยทะนานอันนั้น" (มัทธิว 7:1-2)

จริงๆแล้วคนมี sex บ่อยๆก็ได้ผู้หญิงอยู่แล้ว เพราะ โคโมโซม x ไม่แข็งแรง

ต้องเว้นสักอาทิต กินอาหารบำรุงซะ  % จะได้ชายจะมากขึ้นครับ

หน้าตาดีไม่ดีไม่เกี่ยวกันหรอก {:5_192:}

จริงๆแล้วคนมี sex บ่อยๆก็ได้ผู้หญิงอยู่แล้ว เพราะ โคโ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย smokerclub เมื่อ 16-12-2010 04:33

อืมๆเหตุผลน่าคิด  อาจจะเป็นไปได้นะเพราะว่าพวกเจ้าชู้รึมักมากส่วนใหญ่จะได้ลูกผู้หญิง  บางคนว่ามันเป็นกรรมแต่เราว่าดีกว่าได้ลูกชายทะโมนๆเย๊อ.....^_^

น่ารักมากครับ

ใช้อะไรเป็นที่วัดครับ

nightgt

งั้นผมก็ได้ลูกสาวสิ

ก้ดี นะ ลุก สาว ถ้าออก มา แล้ว หน้าตาดี แบบ พ่อ แม่ ก็ เยี่ยมไปเลย ^^

I wanna be a billionaire so fricking bad
***buy all of the things I never had***

ผมว่าอยู่ที่จังหวะ คับบบบ ไม่เกี่ยวหรอกคับ ว่าพ่อแม่หน้าตาดีแล้วต้องได้ลูกสาว

ผมเคยเรียน ตอน ม.5 อะคับ จำไม่ได้มากแล้ว คับบ
เกี่ยวกับ ความเป็นกรด เบส ที่อยู่ในช่องคลอด ของผู้หญิงอะคับ มันจะเป็นช่วงเดือนเลย อะคับบ  แล้วแต่จังหวะ
แล้วก็มีการศึกษาไว้แล้วคับบ ถ้าอยากได้ลูกชายหรือ หญิง ต้องมี Sex กันช่วงเดือนไหน

เพราะว่า ในรังไข่ของเพสหญิง จะมีการเปลี่ยนแปลงของ กรด-เบส อะคับ
ซึ่งถ้า ช่องคลอดของหญิง มีความเป็นกรดมาก ก็จะทำให้ลดความแข็งแรง ของ สเปิร์ม Y ซึ่งเป็น สเปิร์ม ชาย
ทำให้ได้ลูกผู้หญิงคับ

แล้วอีกอย่างก็คือ ...สเปิรม X (หญิง) จะเคลื่อนที่ช้า แต่แข็งแรงมาก  
และ สเปริม Y (ชาย) จะเคลื่อนที่เร็ว แต่อ่อนแอคับ .....อันนี้จำได้เลยคับ เคยท่องตอน ม.5 เลย หุหุ
ซึ่งผม ว่าก็มีส่วนนะคับบ ในการได้รับผลกระทบจากความเป็น กรด-เบส ของช่องคลอดผู้หญิง

....แต่ผมว่า ถ้าได้ลูกหน้าตาดี ไม่ว่าจะชายหรอ หญิง หรือ มีหน้าเหมือน แม่ หรือ พ่อ ก็พอใจแล้วค้าบบบ {:5_196:}

มีเซ็กส์บ่อยหรือไม่ ไม่น่าจะเกี่ยวกับเพศลูกได้นะ  เพราะบางคู่มีแต่ลูกชายติดๆ กัน อยากได้ลูกสาวมาก ก็พยายามอยู่นั่นจนกว่าจะได้ก็หยุด ทางตรงกันข้ามบางคู่ก็อยากได้ลูกชายมาก แต่มีแต่ลูกสาวติดๆ พอได้ลูกชายก็พอใจหยุดอะไรทำนองนี้อ่ะ

Hello, UFO

มันก็เเค่บังเอิญ

"จงจำไว้ซะคนที่อายที่จะทำความดีคือคนชั่วเท่านั้น"

ไม่เสมอไปมั้ง

กลับไปที่รายการ